Ý kiến thăm dò
Tình hình kinh tế - xã hội
xã Minh Tiến phối hợp với Bưu điện huyện Ngọc Lặc cấp miễn phí đầu thu kỹ thuật số cho hộ nghèo và hộ cận nghèo
Ngày 10 tháng 7 năm 2019 UBND xã Minh Tiến phối hợp với bưu điện huyện Ngọc Lặc cấp đầu thu kỹ thuật số cho hộ nghèo trên địa bàn xã.
Ngày 10/7/2019 UBND xã Minh Tiến đã phối hợp với Bưu điện huyện Ngọc Lặc tổ chức hướng dẫn lắp đặt và trao 444 bộ đầu thu truyền hình kỹ thuật số mặt đất không tính phí cho hộ nghèo, hộ cận nghèo trên địa bàn xã Minh Tiến.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Nguyễn Bá Bình - PCT UBND xã đã nhấn mạnh ý nghĩa của việc hỗ trợ đầu thu truyền hình kỹ thuật số mặt đất cho hộ nghèo, hộ cận nghèo. Nhằm hỗ trợ nhân dân được tiếp cận các dịch vụ cơ bản về thông tin tốt hơn, rút ngắn khoảng cách về khả năng thụ hưởng thông tin của các hộ nghèo, hộ cận nghèo. Từ đó giúp cho việc tuyên truyền và thực hiện các chủ trương của Đảng, chính sách của nhà nước đến với nhân dân nắm bắt được kịp thời.
Người dân đến nhận thiết bị đầu thu kỹ thuật số
Nguồn tin: Nguyễn Văn Huân - Văn phòng UBND xã Minh Tiến
Tin cùng chuyên mục
-
Đồng Chí Phạm Công Cúc - UV BCH Đảng bộ huyện - Trưởng ban tuyên giáo huyện ủy dự ngày hội Đại đoàn kết ở thôn Minh Thành, xã Minh Tiến
13/11/2023 10:00:08 -
Cuộc thi sáng tác mẫu tượng đài và phù điêu tại điểm di tích Vàm Chắc Băng, tỉnh Kiên Giang
08/09/2023 11:00:09 -
Phát động cuộc thi ảnh về thị xã Buôn Hồ
23/08/2023 08:38:10 -
Tổ chức cuộc thi và triển lãm ảnh “Tổ quốc bên bờ sóng” lần thứ II
23/08/2023 08:06:03
xã Minh Tiến phối hợp với Bưu điện huyện Ngọc Lặc cấp miễn phí đầu thu kỹ thuật số cho hộ nghèo và hộ cận nghèo
Ngày 10 tháng 7 năm 2019 UBND xã Minh Tiến phối hợp với bưu điện huyện Ngọc Lặc cấp đầu thu kỹ thuật số cho hộ nghèo trên địa bàn xã.
Ngày 10/7/2019 UBND xã Minh Tiến đã phối hợp với Bưu điện huyện Ngọc Lặc tổ chức hướng dẫn lắp đặt và trao 444 bộ đầu thu truyền hình kỹ thuật số mặt đất không tính phí cho hộ nghèo, hộ cận nghèo trên địa bàn xã Minh Tiến.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Nguyễn Bá Bình - PCT UBND xã đã nhấn mạnh ý nghĩa của việc hỗ trợ đầu thu truyền hình kỹ thuật số mặt đất cho hộ nghèo, hộ cận nghèo. Nhằm hỗ trợ nhân dân được tiếp cận các dịch vụ cơ bản về thông tin tốt hơn, rút ngắn khoảng cách về khả năng thụ hưởng thông tin của các hộ nghèo, hộ cận nghèo. Từ đó giúp cho việc tuyên truyền và thực hiện các chủ trương của Đảng, chính sách của nhà nước đến với nhân dân nắm bắt được kịp thời.
Người dân đến nhận thiết bị đầu thu kỹ thuật số
Nguồn tin: Nguyễn Văn Huân - Văn phòng UBND xã Minh Tiến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/300/635994278.jpg )
![](file/thumb/260/155/635994280.jpg )
công khai TTHC
![](file/thumb/260/100/635994288.jpg )